JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Jukwaa la Watumiaji Tanzania

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Maadhimisho ya Siku ya Haki za Mtumiaji 2023 Kitaifa Kufanyika Jijini
Mwanza

Dar es Salaam (07/03/2023). Maadhimisho ya Siku ya Haki ya Mtumiaji Duniani
kitaifa mwaka 2023, yatafanyika mkoani Mwanza katika ukumbi wa Bwalo la Jeshi,
huku yakiwakutanisha wadau mbalimbali ili kujadili masuala mtambuka
yanayowahusu watumiaji wa huduma zinazodhibitiwa na zisizodhibitwa hapa
nchini.

Mgeni rasmi kwenye kilele cha Maadhimisho hayo, yanayobebwa na kaulimbiu
iIsemayo, “Kumjengea Uwezo Mtumiaji katika Matumizi ya Nishati na Nishati
Mbadala,” anatarajiwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mwanza Mhe. Adam Malima siku
ya Jumatano tarehe 15/03/2023. Katika maadhimisho hayo, Mhe. Malima
atahutubia makundi mbalimbali ya wadau.

“Hili tukio lenye tija kubwa kwa watumiaji na taasisi zinazohusika na utetezi wa
watumiaji kote nchini. Siku hii, wadau hupata fursa ya kujadiliana kwa kina kuhusu
hatima ya masuala mtambuka na kuja na mapendekezo ya namna bora ya
kuboresha upatikanaji wa huduma na bidhaa zinanazokidhi viwango,” alisema
ndugu Leo Ngowi, Mwenyekiti wa Jukwaa la Watumiaji Tanzania (TCF) na
kuwataka watanzania kuitumia siku hiyo, kutafakari mchango wao katika
uboreshaji wa huduma na bidhaa wanazotumia.

Katika Maadhimisho hayo, kutakuwa na siku mbili za semina kwa wadau
watakaojengewa uelewa pamoja na mambo mengine, kuhusu matumizi ya
nishati na nishati mbadala ikiwa ni moja ya jitihada za TCF, zinazolenga kuunga
mkono jitihada za Serikali ya Awamu ya Sita, kuhamasisha matumizi ya nishati safi
ili kukabiliana na madhara yatokanayo na mabadiliko ya tabia nchi.

Maeneo mengine yatakayotiliwa mkazo wakati wa semina hizo, ni pamoja na
changamoto zitokanazo na huduma na bidhaa zinazotolewa kwa watumiaji na
namna ya kukabiliana nazo, pamoja na kukuza uelewa wa watumiaji hao kuhusu
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“TCF itatumia Maadhimisho hayo kuunga mkono jitthada za Serikali kufikia
malengo namba 7 na 13 ya Umoja wa Mataifa ya Maendeleo Endelevu,
yanayosisitiza uchukuaji wa hatua za haraka katika kupambana na mabadiliko ya
tabia nchi na athari zake, sambamba na kuhamasisha upatikanaji wa nishati nafuu,
ya uhakika, endelevu na ya kisasa hadi kufikia mwaka 2030,” alieleza ndugu Stella
Lupimo, Kaimu Katibu Mtendaji wa EWURA CCC na kuongeza kuwa “Kwa mujibu
wa takwimu za TFS za 2015, jumla ya ekari 372,871 za miti, hukatwa kila mwaka
kwa ajili ya nishati ya kuni na mkaa,” hali inayotishia usalama wa mazingira na
hivyo kuhitaji jitihada za haraka kutoka kwa wadau mbalimbali ili kuuelimisha
umma wa watanzania kuhusu umuhimu wa kutumia nishati safi.”

Maadhimisho ya Siku ya Haki za Mtumiaji nchini Tanzania, huandaliwa na
kuratibiwa na Jukwaa la Watumiaji, linaloundwa na Taasisi zinazowatetea watumiaji
ambazo ni LATRA CCC, EWURA CCC, TCRA CCC, TCAA CCC, FCC na FCT kwa
upande wa Tanzania bara, na kwa upande wa Zanzibar ZFCT na ZFCC.

Jukwaa la Mtumiaji Tanzania

Imetolewa la Mwenyekiti TCF
LATRA CCC
07 Machi, 2023

\%/ x Ik
& ,

Latra CCCG




